
वारा कल्याण
गेल्या महिन्याच्या 22 रोजी काश्मीरच्या पहलगम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याला भारताने योग्य उत्तर दिले आहे. पाकिस्तानमधील मुझफ्फाराबादसह 21 दहशतवादी तळांवर भारताने हल्ला केला आणि त्यांचा नाश केला आणि त्यांचा नाश केला. काल रात्री पाकिस्तानमधील मुझफ्फाराबाद, कोटली आणि बहावलपूरमध्ये क्षेपणास्त्र पडले आणि त्या भागात धूम्रपान झाले. आतापर्यंत 100 हून अधिक दहशतवाद्यांच्या मृत्यूची बातमीही समोर येत आहे. भारताच्या लोकांमध्ये भरलेला राग आता छान असल्याचे दिसते. परंतु तरीही भारत सरकार त्याच्या तयारीत कोणतीही कसर सोडत नाही. संपूर्ण देश एकसंधपणे भारत सैन्याच्या सिंदूरचे कौतुक करीत आहे. दरम्यान, दक्षिण सुपरस्टार पवन कल्याण यांनीही आपले निवेदन दिले आहे. पवन कल्याण यांनी सरकारच्या संपाचे कौतुक करून सैन्याचे कौतुक केले आहे. त्याच वेळी, पवन कल्याण म्हणाले की, पाकिस्तानला धडा शिकवण्यासाठी इस्राएलसारख्या मार्गांनी भारताने दत्तक घ्यावे.
कवी रामधारी सिंह दिंकर यांची कविता लक्षात ठेवा
पवन कल्याणने आपल्या एक्स अकाऊंटवर ऑपरेशन सिंडूरचा फोटो सामायिक केला आहे. हा फोटो सामायिक करताना पवन कल्याण यांनी रामधारी सिंह दिंकरची कविताही सामायिक केली आहे. ज्याच्या काही ओळी आहेत, ‘जिथे शौर्य नाही, तेथे पुण्य क्षय आहे. जेथे शौर्य नाही तेथे स्वार्थाचा गार आहे. पवन कल्याणने भारतीय सैन्याच्या ऑपरेशन सिंदूरच्या या ओळी जोडल्या आहेत आणि उत्तम प्रकारे बसतात. आम्हाला कळू द्या की काल रात्री भारताने पाकिस्तानमधील दहशतवादी तळांवर क्षेपणास्त्र काढून टाकले, ज्यात 100 हून अधिक दहशतवाद्यांचा मृत्यू झाला आहे. इतकेच नव्हे तर जैश ऐ मोहम्मदच्या किंगपिन अझर मसूदच्या 10 दहशतवाद्यांनाही दहशतवादी काळातील गालामध्ये गुंतागुंत करण्यात आले आहे.
पहलगममध्ये दहशतवादी हल्ला झाला
कृपया सांगा की 22 एप्रिल रोजी पाकिस्तानी दहशतवाद्यांनी काश्मीर, भारत येथे हल्ला केला. ज्यामध्ये 26 लोक मरण पावले. ज्यात 1 नेपाळी पर्यटकांचा समावेश होता. टीआरएफच्या दहशतवादी संघटनेने या हल्ल्याची जबाबदारी स्वीकारली. यानंतर, देशभरातील लोकांच्या मनात राग वाढत होता. या दहशतवादी हल्ल्यानंतर लगेचच भारताने आर्थिक पावले उचलली आणि सिंधू नदीचे पाणी थांबवले. यासह पाकिस्तानचा व्यापारही बंद होता. आता या दहशतवादी हल्ल्याला उत्तर देताना भारताने पाकिस्तानमधील दहशतवादी तळ रद्द केले आहे.